• search
  • Live TV
హోం
 » 
లోక్ సభ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2019
 » 
అమరావతి లోక్ సభ ఎన్నికల ఫలితం

అమరావతి లోక్‌సభ ఎన్నికల ఫలితాలు

మహారాష్ట్ర రాష్ట్రంలో అమరావతి లోక్‌సభ నియోజకవర్గం ముఖ్యమైనది. అమరావతి ఎంపీగా శివసేన నేత అద్సుల్ ఆనంద్రావు వితోబా ఉన్నారు. 2014 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నేత నవనీత్ రవి రాణా పై అద్సుల్ ఆనంద్రావు వితోబా 1,37,932 ఓట్ల మెజర్టీతో గెలుపొందారు.గత ఎన్నికల్లో 62 శాతం ప్రజలు ఓటు హక్కు వినియోగించుకున్నారు. అమరావతి నియోజకవర్గంలో జనాభా 21,77,082. ఇందులో 59.03% శాతం గ్రామీణ ప్రాంతాల వారు కాగా, 40.97% శాతం పట్టణ ప్రాంతాల్లో ఉంటున్నారు.

మీ రాష్ట్రాన్ని ఎంచుకోండి keyboard_arrow_down

అమరావతి లోక్‌స‌భ నియోజ‌క‌వ‌ర్గం అభ్య‌ర్థుల జాబితా 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Navnit Ravi Rana Independent 5,10,947 N/A N/A N/A N/A N/A
2 Adsul Anandrao Vithoba Shiv Sena 4,73,996 71 2 Graduate Rs. 4,40,15,877 Rs. 85,45,894
3 Gunwant Deopare Vanchit Bahujan Aaghadi 65,135 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Arun Motiramji Wankhade Bahujan Samaj Party 12,336 56 3 12th Pass Rs. 33,80,97,138 Rs. 66,00,000
5 Vijay Yashwant Vilhekar Swatantra Bharat Paksha 10,565 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Minakshi Someshwar Kurwade Independent 6,602 N/A N/A N/A N/A N/A
7 Nota None Of The Above 5,322 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Ambadas Shamrao Wankhade Independent 4,754 49 0 8th Pass Rs. 8,79,500 0
9 Raju Bakshi Jamnekar Independent 3,556 46 0 Post Graduate Rs. 5,18,000 Rs. 1,00,000
10 Pankaj Liladhar Meshram Independent 2,355 47 0 Graduate Rs. 26,25,300 0
11 Pravin Mahadeo Sarode Independent 1,736 31 0 12th Pass Rs. 15,000 0
12 Narendra Babulal Kathane Rashtriya Jansurajya Party 1,654 N/A N/A N/A N/A N/A
13 Athawale Sanjay Hiramanji Bahujan Maha Party 1,522 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Panchshila Vijay Mohod Bahujan Mukti Party 1,499 59 0 Graduate Rs. 54,52,000 Rs. 4,00,000
15 Nilesh Anandrao Patil Ambedkarite Party of India 1,229 44 0 12th Pass Rs. 5,99,000 0
16 Gade Vinod Milind Ambedkarist Republican Party 1,211 41 0 12th Pass Rs. 16,34,000 Rs. 3,15,000
17 Pramod Laxman Meshram Independent 1,090 43 0 Post Graduate Rs. 31,70,000 Rs. 17,00,000
18 Anil Namdeorao Jamnekar Independent 1,088 N/A N/A N/A N/A N/A
19 Shrikant Ulhasrao Raibole Independent 1,007 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Nilima Nitin Bhatkar Peoples Party Of India (democratic) 991 N/A N/A N/A N/A N/A
21 Vilas Sheshrao Thorat Independent 950 51 0 12th Pass Rs. 4,83,000 Rs. 19,000
22 Raju Mahadeorao Sonone Independent 901 N/A N/A N/A N/A N/A
23 Rahulbhau Laxmanrao Mohod Independent 774 44 1 8th Pass Rs. 27,00,000 Rs. 2,25,500
24 Dnyaneshwar Kashirao Mankar Independent 676 57 0 10th Pass Rs. 7,01,417 0
25 Raju Shamraoji Mankar Independent 489 52 0 5th Pass Rs. 2,12,100 0

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

amravati_map.png 7
అమరావతి
ఓటర్లు
ఓటర్లు
  • పురుషులు
    పురుషులు
  • స్త్రీలు
    స్త్రీలు
జనాభా గణాంకాలు
జనాభా
21,77,082
జనాభా
  • గ్రామీణ ప్రాంతం
    59.03%
    గ్రామీణ ప్రాంతం
  • పట్టణ ప్రాంతం
    40.97%
    పట్టణ ప్రాంతం
  • ఎస్సీ
    17.63%
    ఎస్సీ
  • ఎస్టీ
    15.41%
    ఎస్టీ
స్ట్రైక్ రేట్
INC 58%
SHS 42%
INC won 7 times and SHS won 5 times since 1962 elections

MP's Personal Details

Navnit Ravi Rana
Navnit Ravi Rana
33
IND
Social Worker And Farmer
10th Pass
50, Ganga Savitri, Shankar Nagar, Rajapeth Amravati 444606
9594503503

అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలు

Teosa Adv. Yashomati Thakur (Sonawane) INC
Achalpur Bacchu Alias Omprakash Babarao Kadu IND
Melghat (st) Bhilawekar Prabhdas Babulal BJP
Amravati Dr. Deshmukh Sunil Panjabrao BJP
Daryapur (sc) Ramesh Ganpatrao Bundile BJP
Badnera Ravi Rana IND

2019 అమరావతి ఎన్నికల ఫలితాలపై విశ్లేషణ

  • IND ఇండిపెండెంట్ - విజేతలు
    Navnit Ravi Rana
    ఓట్లు 5,10,947 (45.93%)
  • SHS ఎస్హెచ్ఎస్ - రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు
    ఆనంద రావు అడ్సల్
    ఓట్లు 4,73,996 (42.61%)
  • OTH OTH - 3rd
    Gunwant Deopare
    ఓట్లు 65,135 (5.86%)
  • BSP బిఎస్ పి - 4th
    Arun Motiramji Wankhade
    ఓట్లు 12,336 (1.11%)
  • STBP ఎస్టిబి పి - 5th
    Vijay Yashwant Vilhekar
    ఓట్లు 10,565 (0.95%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 6th
    Minakshi Someshwar Kurwade
    ఓట్లు 6,602 (0.59%)
  • NOTA NOTA - 7th
    Nota
    ఓట్లు 5,322 (0.48%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 8th
    Ambadas Shamrao Wankhade
    ఓట్లు 4,754 (0.43%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 9th
    Raju Bakshi Jamnekar
    ఓట్లు 3,556 (0.32%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 10th
    Pankaj Liladhar Meshram
    ఓట్లు 2,355 (0.21%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 11th
    Pravin Mahadeo Sarode
    ఓట్లు 1,736 (0.16%)
  • OTH OTH - 12th
    Narendra Babulal Kathane
    ఓట్లు 1,654 (0.15%)
  • OTH OTH - 13th
    Athawale Sanjay Hiramanji
    ఓట్లు 1,522 (0.14%)
  • BMUP బిఎంయు పి - 14th
    Panchshila Vijay Mohod
    ఓట్లు 1,499 (0.13%)
  • APOI ఎ పిఓ ఐ - 15th
    Nilesh Anandrao Patil
    ఓట్లు 1,229 (0.11%)
  • ARP ఎఆర్ పి - 16th
    Gade Vinod Milind
    ఓట్లు 1,211 (0.11%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 17th
    Pramod Laxman Meshram
    ఓట్లు 1,090 (0.1%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 18th
    Anil Namdeorao Jamnekar
    ఓట్లు 1,088 (0.1%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 19th
    Shrikant Ulhasrao Raibole
    ఓట్లు 1,007 (0.09%)
  • OTH OTH - 20th
    Nilima Nitin Bhatkar
    ఓట్లు 991 (0.09%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 21th
    Vilas Sheshrao Thorat
    ఓట్లు 950 (0.09%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 22th
    Raju Mahadeorao Sonone
    ఓట్లు 901 (0.08%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 23th
    Rahulbhau Laxmanrao Mohod
    ఓట్లు 774 (0.07%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 24th
    Dnyaneshwar Kashirao Mankar
    ఓట్లు 676 (0.06%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 25th
    Raju Shamraoji Mankar
    ఓట్లు 489 (0.04%)
ఓటువేసేందుకు వచ్చిన వారు
ఓటర్లు: 11,12,385
పురుషుల ఓట్లు
N/A
మహిళల ఓట్లు
N/A
ఎన్నికల్లో ఆయా పార్టీల ఓటు షేరు

అమరావతి గెలిచిన ఎంపీ అభ్యర్థి రెండో స్థానంలో అభ్యర్థి

సంవత్సరం
అభ్యర్థి పేరు పార్టీ లెవెల్ ఓటు ఓటు రేట్ ఓట్ల తేడ వ్యత్యాసం రేటు
2019
Navnit Ravi Rana ఇండిపెండెంట్ విజేతలు 5,10,947 46% 36,951 3%
ఆనంద రావు అడ్సల్ ఎస్హెచ్ఎస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 4,73,996 43% 36,951 -
2014
అద్సుల్ ఆనంద్రావు వితోబా ఎస్హెచ్ఎస్ విజేతలు 4,67,212 47% 1,37,932 14%
నవనీత్ రవి రాణా ఎన్సి పి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 3,29,280 33% 0 -
2009
అద్సుల్ ఆనంద్రావు వితోబా ఎస్హెచ్ఎస్ విజేతలు 3,14,286 43% 61,716 9%
Gawai Rajendra Ramkrushna ఆర్ పి ఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,52,570 34% 0 -
2004
అనంత్ గుధే ఎస్హెచ్ఎస్ విజేతలు 2,03,216 30% 14,234 2%
ఓంప్రకాష్ అలియాస్ బచ్చూ బాబరోజ్జీ కాడు ఇండిపెండెంట్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,88,982 28% 0 -
1999
గుడే అనంత్ మహడేయుప్ప ఎస్హెచ్ఎస్ విజేతలు 3,19,916 48% 73,652 11%
ఆర్ ఎస్ గావి ఆర్ పి ఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,46,264 37% 0 -
1998
రంకృష్ణ సూర్యభన్ గవాయి ఆర్ పి ఐ విజేతలు 3,04,746 50% 13,859 2%
ఆనంట్రావ్ మహాదేఓయప్ప గుధే ఎస్హెచ్ఎస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,90,887 48% 0 -
1996
గుంధే ఆనంట్రావ్ మహదేవప్ప ఎస్హెచ్ఎస్ విజేతలు 2,15,672 40% 58,631 11%
గావాయి ఆర్.ఎస్. ఆర్ పి ఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,57,041 29% 0 -
1991
ప్రతిభ దేవిశినా పాటిల్ (డబ్ల్యూ) కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,77,265 42% 55,481 13%
ప్రకాష్ పాటిల్ భార్శకాలే ఎస్హెచ్ఎస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,21,784 29% 0 -
1989
సుదాం దేశ్ముఖ్ సీపీఐ విజేతలు 3,09,699 59% 1,40,239 27%
ఉషటై చౌదరి కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,69,460 32% 0 -
1984
చౌదరి ఉషాతై ప్రకాష్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 2,17,910 52% 1,21,746 29%
తాసర్ శరద్ మోతీరం ఐ సిఎస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 96,164 23% 0 -
1980
ఉషా ప్రకాష్ చౌదరి ఐ ఎన్సి( ఐ ) విజేతలు 2,55,916 72% 1,69,630 48%
కమల్ రామ్కృష్ణ గోవాయి ఆర్ పి ఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 86,286 24% 0 -
1977
బొండే నానా మహదేవ్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 2,59,062 72% 1,60,662 45%
కలోటి హరిభు దత్తాత్రాయ బిఎల్డి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 98,400 27% 0 -
1971
కృష్ణ గులాబ్ దేశ్ముఖ్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 2,71,002 78% 2,15,904 62%
సుఖదేఓ ఫగోజి టిడ్కే ఆర్ పికె రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 55,098 16% 0 -
1967
కె.జి‌. దేశ్ముఖ్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,62,887 48% 21,074 7%
ఆర్.ఎస్. గువై ఆర్ పి ఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,41,813 41% 0 -
1962
పంజాబ్రవ్ శాంరావ్ దేశ్ముఖ్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,77,109 53% 60,372 18%
రామకృష్ణ సౌరభన్ గవాయి ఆర్ఇ పి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,16,737 35% 0 -

ఎన్నికల వార్తలు

ఎన్నికలు ఎలా

ఫొటోలు

వీడియోలు

ఇతర పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గాలు మహారాష్ట్ర

37 - బీజాపూరు | 6 - అకోలా | 19 - ఆరంగాబాద్ | 35 - బారామతి | 39 - బీడ్ | 11 - భండారా - గోండియా | 23 - భివాండీ | 5 - బుల్దానా | 13 - చంద్రపూర్ | 2 - ధూలే | 20 - దిందోరి (ST) | 12 - గడ్చిరోలి-చిమూర్ (ST) | 48 - హట్కనగలే | 15 - హింగోలీ | 3 - జల్గావ్ | 18 - జాల్నా | 24 - కళ్యాణ్ | 47 - కొల్హాపూర్ | 41 - లాతూర్ (SC) | 43 - మధ | 33 - మావల్ | 26 - ముంబై నార్త్ | 29 - ముంబై నార్త్ సెంట్రల్ | 28 - ముంబై నార్త్ ఈస్ట్ | 27 - ముంబై నార్త్ వెస్ట్ | 31 - ముంబై సౌత్ | 30 - ముంబై సౌత్ సెంట్రల్ | 10 - నాగ్పూర్ | 16 - నాందేడ్ | 1 - నందూర్బార్ (ST) | 21 - నాసిక్ | 40 - ఉస్మానాబాద్ | 22 - పల్గహార్ (ST) | 17 - పర్భాని | 34 - పూనే | 32 - రాయగడ్ | 9 - రాంటెక్ (SC) | 46 - రత్నగిరి - సింధుదుర్గ్ | 4 - రివర్ | 44 - సాంగ్లి | 45 - సతారా | 38 - షిర్డీ (SC) | 36 - శిరూర్ | 42 - సోలాపూర్ (SC) | 25 - థానే | 8 - వార్ధా | 14 - యావత్మల్-వాషిం |

Oneindia బ్రేకింగ్ న్యూస్
రోజంతా తాజా వార్తలను పొందండి

Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more