• search
  • Live TV
హోం
 » 
లోక్ సభ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు 2019
 » 
జాల్నా లోక్ సభ ఎన్నికల ఫలితం

జాల్నా లోక్‌సభ ఎన్నికల ఫలితాలు

మహారాష్ట్ర రాష్ట్రంలో జాల్నా లోక్‌సభ నియోజకవర్గం ముఖ్యమైనది. జాల్నా ఎంపీగా భారతీయ జనతా పార్టీ నేత దంవే రఒసాహెబ్ దాదారావ్ ఉన్నారు. 2014 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఇండియన్ నేషనల్ కాంగ్రెస్ నేత ఔటాడే విలాస్ కేశవరావు పై దంవే రఒసాహెబ్ దాదారావ్ 2,06,798 ఓట్ల మెజర్టీతో గెలుపొందారు.గత ఎన్నికల్లో 66 శాతం ప్రజలు ఓటు హక్కు వినియోగించుకున్నారు. జాల్నా నియోజకవర్గంలో జనాభా 23,81,925. ఇందులో 78.92% శాతం గ్రామీణ ప్రాంతాల వారు కాగా, 21.08% శాతం పట్టణ ప్రాంతాల్లో ఉంటున్నారు.

మీ రాష్ట్రాన్ని ఎంచుకోండి keyboard_arrow_down

జాల్నా లోక్‌స‌భ నియోజ‌క‌వ‌ర్గం అభ్య‌ర్థుల జాబితా 2019

Po.no Candidate's Name Party Votes Age Criminal Cases Education Total Assets Liabilities
1 Danve Raosaheb Dadarao Bharatiya Janata Party 6,98,019 65 2 Graduate Rs. 22,95,57,992 Rs. 24,00,000
2 Autade Vilas Keshavrao Indian National Congress 3,65,204 50 3 12th Pass Rs. 27,82,37,603 Rs. 1,56,78,811
3 Dr. Sharadchandra Wankhede Vanchit Bahujan Aaghadi 77,158 N/A N/A N/A N/A N/A
4 Nota None Of The Above 15,637 N/A N/A N/A N/A N/A
5 Mahendra Kachru Sonwane Bahujan Samaj Party 9,068 N/A N/A N/A N/A N/A
6 Ratan Aasaram Landge Independent 6,170 39 0 Illiterate Rs. 1,26,000 0
7 Adv. Trimbak Baburao Jadhav Swatantra Bharat Paksha 5,299 N/A N/A N/A N/A N/A
8 Shahadev Mahadev Palve Independent 4,187 35 1 Graduate Rs. 4,57,602 0
9 Raju Ashok Gawali Independent 4,081 30 0 12th Pass Rs. 7,56,334 0
10 Adv. Yogesh Dattu Gullapelli Independent 3,485 29 0 Post Graduate Rs. 4,08,188 0
11 Arun Chintaman Chavhan Independent 2,844 32 0 Graduate Rs. 58,100 0
12 Nade Dnyaneshwar Dagduji Independent 2,679 52 1 8th Pass Rs. 1,35,000 0
13 Uttam Dhanu Rathod Aasra Lokmanch Party 2,643 N/A N/A N/A N/A N/A
14 Feroz Ali Bahujan Mukti Party 2,017 59 0 10th Pass Rs. 1,00,000 0
15 Ahemad Rahim Shaikh Independent 1,763 49 0 12th Pass 0 0
16 Anita Lalchand Khandade (rajput) Independent 1,745 38 0 10th Pass Rs. 1,15,13,562 Rs. 20,22,033
17 Ganesh Shankar Chandode Akhil Bharatiya Sena 1,567 30 1 8th Pass Rs. 6,39,662 Rs. 1,60,000
18 Annasaheb Devidasrao Ugale Independent 1,209 51 0 Illiterate Rs. 4,74,300 0
19 Sapkal Lilabai Dharma Independent 1,154 N/A N/A N/A N/A N/A
20 Sirsath Sham Independent 1,148 31 0 Graduate Rs. 76,99,000 Rs. 3,19,714
21 Pramod Baburao Kharat Bahujan Republican Socialist Party 1,062 N/A N/A N/A N/A N/A

Disclaimer: The information relating to the candidate is an archive based on the self-declared affidavit filed at the time of elections. The current status may be different. For the latest on the candidate kindly refer to the affidavit filed by the candidate with the Election Commission of India in the recent election.

jalna_map.png 18
జాల్నా
ఓటర్లు
ఓటర్లు
  • పురుషులు
    పురుషులు
  • స్త్రీలు
    స్త్రీలు
జనాభా గణాంకాలు
జనాభా
23,81,925
జనాభా
  • గ్రామీణ ప్రాంతం
    78.92%
    గ్రామీణ ప్రాంతం
  • పట్టణ ప్రాంతం
    21.08%
    పట్టణ ప్రాంతం
  • ఎస్సీ
    13.04%
    ఎస్సీ
  • ఎస్టీ
    3.35%
    ఎస్టీ
స్ట్రైక్ రేట్
BJP 57%
INC 43%
BJP won 8 times and INC won 6 times since 1962 elections

MP's Personal Details

Danve Raosaheb Dadarao
రావ్ సాహెబ్ దాన్వే
65
BJP
Agriculture And Social Work
Graduate
Shivaji Nagar Jalana Road Bhokardan Taluka Bhokardan Dist Jalna 431114
9868180280/ 9524314444

అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలు

Sillod Abdul Sattar Abdul Nabi INC
Jalna Arjun Panditrao Khotkar SHS
Phulambri Bagde Haribhau Kisanrao BJP
Paithan Bhumre Sandipanrao Aasaram SHS
Bhokardan Danave Santosh Raosaheb BJP
Badnapur (sc) Kuche Narayan Tilakchand BJP

2019 జాల్నా ఎన్నికల ఫలితాలపై విశ్లేషణ

  • BJP బీజేపీ - విజేతలు
    రావ్ సాహెబ్ దాన్వే
    ఓట్లు 6,98,019 (57.78%)
  • INC కాంగ్రెస్ - రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు
    విలాస్ కేశవ్ రావు ఆతడే
    ఓట్లు 3,65,204 (30.23%)
  • OTH OTH - 3rd
    Dr. Sharadchandra Wankhede
    ఓట్లు 77,158 (6.39%)
  • NOTA NOTA - 4th
    Nota
    ఓట్లు 15,637 (1.29%)
  • BSP బిఎస్ పి - 5th
    Mahendra Kachru Sonwane
    ఓట్లు 9,068 (0.75%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 6th
    Ratan Aasaram Landge
    ఓట్లు 6,170 (0.51%)
  • STBP ఎస్టిబి పి - 7th
    Adv. Trimbak Baburao Jadhav
    ఓట్లు 5,299 (0.44%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 8th
    Shahadev Mahadev Palve
    ఓట్లు 4,187 (0.35%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 9th
    Raju Ashok Gawali
    ఓట్లు 4,081 (0.34%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 10th
    Adv. Yogesh Dattu Gullapelli
    ఓట్లు 3,485 (0.29%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 11th
    Arun Chintaman Chavhan
    ఓట్లు 2,844 (0.24%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 12th
    Nade Dnyaneshwar Dagduji
    ఓట్లు 2,679 (0.22%)
  • OTH OTH - 13th
    Uttam Dhanu Rathod
    ఓట్లు 2,643 (0.22%)
  • BMUP బిఎంయు పి - 14th
    Feroz Ali
    ఓట్లు 2,017 (0.17%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 15th
    Ahemad Rahim Shaikh
    ఓట్లు 1,763 (0.15%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 16th
    Anita Lalchand Khandade (rajput)
    ఓట్లు 1,745 (0.14%)
  • ABHS ఎబిహెచ్ఎస్ - 17th
    Ganesh Shankar Chandode
    ఓట్లు 1,567 (0.13%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 18th
    Annasaheb Devidasrao Ugale
    ఓట్లు 1,209 (0.1%)
  • OTH OTH - 19th
    Sapkal Lilabai Dharma
    ఓట్లు 1,154 (0.1%)
  • IND ఇండిపెండెంట్ - 20th
    Sirsath Sham
    ఓట్లు 1,148 (0.1%)
  • OTH OTH - 21th
    Pramod Baburao Kharat
    ఓట్లు 1,062 (0.09%)
ఓటువేసేందుకు వచ్చిన వారు
ఓటర్లు: 12,08,139
పురుషుల ఓట్లు
N/A
మహిళల ఓట్లు
N/A
ఎన్నికల్లో ఆయా పార్టీల ఓటు షేరు

జాల్నా గెలిచిన ఎంపీ అభ్యర్థి రెండో స్థానంలో అభ్యర్థి

సంవత్సరం
అభ్యర్థి పేరు పార్టీ లెవెల్ ఓటు ఓటు రేట్ ఓట్ల తేడ వ్యత్యాసం రేటు
2019
రావ్ సాహెబ్ దాన్వే బీజేపీ విజేతలు 6,98,019 58% 3,32,815 28%
విలాస్ కేశవ్ రావు ఆతడే కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 3,65,204 30% 3,32,815 -
2014
దంవే రఒసాహెబ్ దాదారావ్ బీజేపీ విజేతలు 5,91,428 56% 2,06,798 20%
ఔటాడే విలాస్ కేశవరావు కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 3,84,630 36% 0 -
2009
డాన్వ్ రావుసహేబ్ దాదారావు పాటిల్ బీజేపీ విజేతలు 3,50,710 44% 8,482 1%
Dr. Kale Kalyan Vaijinathrao కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 3,42,228 43% 0 -
2004
డాన్వ్ రావుసహేబ్ దాదారావు పాటిల్ బీజేపీ విజేతలు 3,69,630 49% 61,332 8%
పవార్. ఉత్తంసింగ్ రాజధర్ సింగ్ కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 3,08,298 41% 0 -
1999
డాన్వ్ రావుసహేబ్ దాదారావు పాటిల్ బీజేపీ విజేతలు 3,32,620 46% 1,23,909 17%
బంగర్ ద్న్యందేవో గణపత్రోవ్ కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,08,711 29% 0 -
1998
పవార్ ఉట్టంసింహ్ రాజ్ధర్సింహ్ బీజేపీ విజేతలు 2,90,312 47% 1,808 0%
బంగర్ ద్న్యందేవో గణపత్రోవ్ కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,88,504 47% 0 -
1996
పవార్ ఉత్తంసింగ్ రాజ్ధర్సింగ్ బీజేపీ విజేతలు 3,19,916 53% 1,18,630 20%
తోపే రాజేష్ అంకుశ్రావు కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,01,286 33% 0 -
1991
అంకుశ్రవ్ తోపే కాంగ్రెస్ విజేతలు 2,57,837 49% 68,207 13%
పుండ్లిక్ హరి బీజేపీ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,89,630 36% 0 -
1989
పుండ్లిక్ హరి డాన్వే బీజేపీ విజేతలు 3,10,694 53% 61,965 10%
పవార్ బాల్సాహెబ్ రాంరావ్ కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 2,48,729 43% 0 -
1984
బాలసాహెబ్ రమ్రావ్ పవార్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,86,318 47% 66,567 17%
పుండ్లిక్ హరి డాన్వే బీజేపీ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,19,751 30% 0 -
1980
బాలసాహెబ్ పవార్ ఐ ఎన్సి( ఐ ) విజేతలు 1,73,519 53% 1,07,126 33%
పుండాలిక్ హరి జేఎన్ పి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 66,393 20% 0 -
1977
పుండాలిక్ హరి డాన్వే బిఎల్డి విజేతలు 1,68,828 54% 24,574 8%
మానికోవు పలోడ్కర్ కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 1,44,254 46% 0 -
1971
బాబూరావు జఙ్ళు కాలే కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,82,017 73% 1,26,576 51%
సాహెబ్ సఖరం బాపు సోలంకే ఎస్ఎస్ పి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 55,441 22% 0 -
1967
వి.ఎన్. జాధవ్ కాంగ్రెస్ విజేతలు 1,10,423 48% 43,550 19%
ఎమ్.బి. గైకవాడ్ సీపీఐ రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 66,873 29% 0 -
1962
రమ్రావ్ నారాయణరావు కాంగ్రెస్ విజేతలు 98,211 55% 16,963 10%
మీర్ టిలావత్ అలీ మీటర్ ఖదర్ అలీ పిడబ్ల్యు పి రెండో స్థానంలో నిలిచిన అభ్యర్థులు 81,248 45% 0 -

ఎన్నికల వార్తలు

ఎన్నికలు ఎలా

ఫొటోలు

వీడియోలు

ఇతర పార్లమెంటరీ నియోజకవర్గాలు మహారాష్ట్ర

37 - బీజాపూరు | 6 - అకోలా | 7 - అమరావతి (SC) | 19 - ఆరంగాబాద్ | 35 - బారామతి | 39 - బీడ్ | 11 - భండారా - గోండియా | 23 - భివాండీ | 5 - బుల్దానా | 13 - చంద్రపూర్ | 2 - ధూలే | 20 - దిందోరి (ST) | 12 - గడ్చిరోలి-చిమూర్ (ST) | 48 - హట్కనగలే | 15 - హింగోలీ | 3 - జల్గావ్ | 24 - కళ్యాణ్ | 47 - కొల్హాపూర్ | 41 - లాతూర్ (SC) | 43 - మధ | 33 - మావల్ | 26 - ముంబై నార్త్ | 29 - ముంబై నార్త్ సెంట్రల్ | 28 - ముంబై నార్త్ ఈస్ట్ | 27 - ముంబై నార్త్ వెస్ట్ | 31 - ముంబై సౌత్ | 30 - ముంబై సౌత్ సెంట్రల్ | 10 - నాగ్పూర్ | 16 - నాందేడ్ | 1 - నందూర్బార్ (ST) | 21 - నాసిక్ | 40 - ఉస్మానాబాద్ | 22 - పల్గహార్ (ST) | 17 - పర్భాని | 34 - పూనే | 32 - రాయగడ్ | 9 - రాంటెక్ (SC) | 46 - రత్నగిరి - సింధుదుర్గ్ | 4 - రివర్ | 44 - సాంగ్లి | 45 - సతారా | 38 - షిర్డీ (SC) | 36 - శిరూర్ | 42 - సోలాపూర్ (SC) | 25 - థానే | 8 - వార్ధా | 14 - యావత్మల్-వాషిం |
న్యూస్ అప్ డేట్స్ వెంటనే పొందండి
Enable
x
Notification Settings X
Time Settings
Done
Clear Notification X
Do you want to clear all the notifications from your inbox?
Settings X
We use cookies to ensure that we give you the best experience on our website. This includes cookies from third party social media websites and ad networks. Such third party cookies may track your use on Oneindia sites for better rendering. Our partners use cookies to ensure we show you advertising that is relevant to you. If you continue without changing your settings, we'll assume that you are happy to receive all cookies on Oneindia website. However, you can change your cookie settings at any time. Learn more